
WARAKA MIZANIA WA HESABU ZILIZOHAKIKIWA KWA TAREHE 31.12.2021 TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA ILIYOHAKIKIWA KWA MWAKA ULIOISHIA 31.12.2021

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na ya 8 ya Kanuni za Mabenki na Taasisi za Fedha (Uonyeshaji ya Mwaka 2014)

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI ILIYOHAKIKIWA  KWA  MWAKA ULIOISHIA 31 DECEMBA 2021

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI ILIYOHAKIKIWA KWA KIPINDI KILICHOISHIA 31.12.2021

(Kiasi kwa Shilingi milioni) (Kiasi kwa Shilingi milioni)

(Kiasi kwa Shilingi milioni)

BAADHI YA MAELEKEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30.09.2021						    
	
Katika Kuandaa taarifa hizi za fedha, sera za uandaaji ni zilezile zilizotumika wakati wa uandaaji wa Taarifa za Fedha zilizokaguliwa za Mwaka uliopita. 
(Mabadiliko katika sera za uandaaji wa taarifa za fedha katika kipindi cha robo mwaka ya /mwaka wa sasa, yaelezwe kwa mujibu wa ISA 34 na ISA 8)	
						    
							     
Taarifa za fedha kwa mwaka 2021 zimeidhinishwa na kutiwa sahihi na Bodi ya Wakurugenzi.						    
	
Jina na Cheo			   Saini			   Tarehe			   	
Mr. Debadatta Chand		  Mwenyekiti wa Bodi		   28 Machi 2022 				 
Dr. Imanueli Daniel Mnzava		  Mjumbe wa Bodi		   28 Machi 2022 				 
Dr. Saganga Kapaya		  Mjumbe wa Bodi		   28 Machi 2022 				 
Dr. Emmanuel Msonvu Sadiki		  Mjumbe wa Bodi		   28 Machi 2022 				 
Dr. Bupe Joachim Mwakyusa		  Mjumbe wa Bodi		   28 Machi 2022 				 
Dr. Kadida Mashaushi		  Mjumbe wa Bodi		   28 Machi 2022 				 
Mr. Aditya Narayan Singh		  Mkurugenzi Mtendaji		   28 Machi 2022 				 

(Kiasi kwa Shilingi milioni)

Faini ya Benki kuu: Milioni 50 kwa kutozingatia mapendekezo ya mkaguzi wa BOT

LIMBIKIZO LA MWAKA 
WA SASA

LIMBIKIZO LA MWAKA 
LINGANISHI

31.12.2021 31.12.2020
I Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji

Mapato/(Hasara) Halisi  3,683  5,182 
Marekebisho kwa ajili ya:  -    -   
-Hasara katika Mali  1,046  1,128 
-Prior Period Adjustment  (155)  124 
-Badiliko Halisi Katika Mikopo  (15,192)  (20,047)
-Faida/Hasara kwenye Mauzo ya Mali  -    -   
-Mabadiliko Halisi Katika Amana  16,448  (9,025)
-Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi zilizoafikiwa  -    -   
-Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine  (923)  19,849 
-Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine  (3,330)  (947)
-Kodi Iliyolipwa  (1,598)  (1,555)
-Mengineyo (Bainisha)  (759)  (886)
Fedha Halisi zilizotolewa(tumika) kwa Shughuli za Uendeshaji  (781)  (6,177)

II Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:
-Gawio Lililopokewa  -    -   
-Ununuzi wa Mali za Kudumu  (61)  (1,147)
-Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu  -    -   
-Ununuzi wa Amana zisizoshughulikiwa na Mawakala  (1,206)  892 
-Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana zisizoshughulikiwa na 
Mawakala

 -    -   

-Mengineyo (ainisha)  -    -   
Fedha Halisi Zilizotolewa(zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji  (1,267)  (255)

III Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli Kifedha:
-Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu  -    -   
-Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu  -    -   
-Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa  -    -   
-Gawio Lililolipwa kwa Fedha Tasilimu  -    -   
-Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine  -    -   
-Mengineyo (Bainisha)  -    -   
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) Kwa Shughuli za Kifedha  -    -   

IV Fedha tasilimu na Mali Zinazofanana na Fedha Tasilimu:
-Ongezeko/ punguzo Halisi Katika Fedha Tasilimu na Mali 
Zinazofanana
na Fedha Tasilimu  (2,049)  (6,432)
-Fedha Tasilimu na Mali zinazofanana na Fedha Tasilimu Mwan-
zoni
mwa Robo/Mwaka  39,466  45,898 
-Fedha Tasilimu na Mali zinazofanana na Fedha Tasilimu Mwan-
zoni
mwa Robo/Mwaka  37,418  39,466 

MWAKA WA 
SASA  31.12.2021

MWAKA ULIOPITA  
31.12.2020

A. MALI
1  Fedha Taslimu  3,676  3,545 
2  Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania  11,443  14,184 
3  Uwekezaji katika Amana za Serikali  21,486  20,280 
4  Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha  36,304  34,926 
5  Hundi na Mihamala ya Kushughulikiwa  41  -   
6  Miamala Baina ya Matawi  -    -   
7  Bili Zilizoafikiwa  -    -   
8  Dhima za Wateja Zilizokubalika  -    -   
9  Mikopo iliyotolewa kwa Benki Nyingine  -    -   
10  Uwekezaji Katika Amana Nyingine  -    -   
11  Mikopo Halisi Iliyopo  147,272  132,804 
12  Mali Nyingine  6,960  3,649 
13  Uwekezaji wa Hisa  -    -   
14  Akaunti za udhamini  -    -   
15  Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa  1,945  2,264 
16 Jumla ya Mali  229,127  211,652 
B. DHIMA
17  Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha  21,391  24,256 
18  Amana za Wateja  157,114  140,666 
19  Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu  -    -   
20  Amana Maalumu  -    -   
21  Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha  -    -   
22  Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa  96  74 
23  Limbikizo la Kodi na Gharama Zitakazolipwa  42  46 
24  Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja  -    -   
25  Mihamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi  -    -   
26  Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae  39  -   
27  Dhima Nyingine  5,361  3,385 
28  Madeni  -    -   
29 JUMLA YA DHIMA  184,043  168,427 
30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)  45,084  43,225 
C. FEDHA ZA WANAHISA
31  Mtaji wa Hisa Uliolipwa  10,000  10,000 
32  Akiba ya Mtaji  -    -   
33  Mapato Yaliyobakizwa  31,876  28,607 
34  Faida (Hasara) ya Kipindi Husika  2,084  3,697 
35  Akaunti Nyingine za Mtaji  1,124  921 
36  Stahiki ya Wenyehisa Chache  -    -   
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA  45,084  43,225 
38  Dhima zisizo Dhahiri  17,551  9,423 
39  Mikopo Chechefu  4,528  2,943 
40  Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu  758  1,689 
41  Mali Nyingine Chechefu  -    -   
D BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali 20% 20%
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi 3% 2%
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 83% 82%
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali 65% 63%
(v) Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali 90% 89%
(vi) Ongezeko la Amana 3% 6%
(vii) Ongezeko la Mali 3% 7%

LIMBIKIZO LA MWAKA WA 
SASA 31.12.2021

LIMBIKIZO LA MWAKA LIN-
GANISHI 31.12.2020

1 Mapato ya Riba  15,565  15,166 
2 Gharama za Riba  6,075  5,317 
3 Mapato halisi ya Riba (1 kutoa 2) 9,489 9,849 
4 Madeni Viza yaliyofutwa  895  34 
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo  666  896 
6 Mapato yasiyo ya Riba: 1,848 1,445 

6.1 Faida/Hasara zitokanazo na 
Miamala ya Fedha za Kigeni  499  430 
6.2 Ada na Kamisheni  1,256  1,002 
6.3 Gawio  -    -   
6.4 Mapato Mengine  94  13 

7 Gharama Zisizo na Riba: 6,094 5,112 
7.1 Mishahara na Mafao  2,746  2,269 
7.2 Ada na Kamisheni  441  540 
7.3 Gharama Nyingine  2,907  2,303 
7.4 Other Provision  -    -   

8 Faida/(Hasara) ya Uendeshaji 3,683 5,252 
9 Tengo la Kodi ya Mapato  1,598  1,555 
10 Faida/(Hasara) ya Halisi Baada ya Kodi ya Mapato 2,084 3,696 
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainishi)  -    -   
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka 2,084 3,696 
13 Idadi ya Waajiriwa 50 48 
14 Mapato kwa Hisa  208  370 
15 Idadi ya Matawi 4 4 

BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali 1.04% 1.93%

(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za 
Wanahisa 5.00% 8.80%

(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi 54.48% 45.27%

(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali 
Zinazozalisha 7.03% 5.91%

Mtaji wa 
Hisa

Malipo 
Juu ya 
Bei ya 
Hisa

Mapato 
yaliyo 
Bakiz-
wa

Ziada 
ya 
Kishe-
ria

Tengo la 
Ziada ya 
Jumla

Mengineya 
(Bainisha) Jumla

MWAKA WA SASA
Salio la Mwanzo wa Mwaka  10,000  -    32,235  672  -    249  43,155 
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya 
Mapato  -    -    2,084  -    -    -    2,084 

Mapato Mengineyo yaliyojumuishwa  -    -    -    -    -    -    -   
Miamala na wanahisa  -    -    -    -    -    -    -   
Gawio Lililolipwa  -    -    -    -    -    -    -   
Ziada ya Kisheria  -    -    (203)  203  -    -    -   
Tengo la ziada ya Jumla  -    -    -    -    -    -    -   
Mengineyo  -    -    (155)  -    -    -    (155)
Salio la Mwisho wa Mwaka  10,000  -    33,961  875  -    249  45,084 

MWAKA ULIOPITA
Salio la Mwanzo wa Mwaka  10,000  -    28,381  775  -    249  39,404 
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya 
Mapato  -    -    3,627  -    -    -    3,627 

Mapato Mengineyo yaliyojumuishwa  -    -    -    -    -    -    -   
Miamala na wanahisa  -    -    -    -    -    -    -   
Gawio Lililolipwa  -    -    -    -    -    -    -   
Ziada ya Kisheria  -    -    103  (103)  -    -    -   
Tengo la ziada ya Jumla  -    -    -    -    -    -    -   
Ziada ya Uthaminishaji wa mali zisizohami-
shika  -    -   

Mengineyo  -    -    124  -    -    -    124 
Salio la Mwisho wa Mwaka  10,000  -    32,235  672  -    249  43,155 


